ปรึกษาฟรี 084-6764477 ปรึกษากฎหมายฟรี คุยกับทนายความฟรี สายตรงทนายความ ปรึกษาทนายฟรี ปรึกษาคดีความ ปรึกษาคดีฟรี ทนายอาสา ว่าความ สายด่วนทนายความ ทนายความใจดี ทนายชาวบ้าน ทนายคนจน ทนายศาล ทนายคลายทุกข์ ทนายขอแรง ทนายความสมุทรปราการ ทนายมืออาชีพ ทนายศาล ทนายจิตอาสา บริการทำบัญชี ตรวจสอบบัญชี ปรึกษาภาษี วางระบบบัญชี
ธันวาคม 19, 2018, 09:42:35 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ปรึกษาทนายฟรี 084-676-4477 ให้คำปรึกษาทางกฎหมาย ทนายอาสา ทนายขอแรง ทนายคลายทุกข์ ทนายชาวบ้าน ทนายใจดี ทนายคนจน ปรึกษาคดีความฟรี คุยกับทนายความใจดี ทนายศาล ทนายมืออาชีพ หาทนายฟรี ทนายตั้งใจทำงาน สายด่วนทนาย สายตรงทนาย ทนายคุณธรรม ทนายเก่งๆ ทนายจิตอาสา ปรึกษาคดีความ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] |   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การขอลบประวัติอาชญากร คดีเยาวชน  (อ่าน 641 ครั้ง)
worawat
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 06:25:26 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขออนุญาติสอบถามครับ พอดีเมื่อตอนอายุ 16 ปี ถูกเป็นผู้ต้องหาคดีพากผู้เยาว์ ศาลตัดสินรอลงอาญา 2 ปี และคุมความประพฤติ 1 ปี และทั้ง 2 อย่างสิ้นสุดลงแล้ว ปัจจุบันเรียนจบ ป.ตรี และกำลังจะบรรจุราชการแต่กังวลเรื่องคดีที่เคยมีจะไม่ผ่าน มีคนแนะนำว่าเราสามารถไปที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ และสามารถขอลบประวัติอาชญากรที่เป็นคดีเยาวชนได้นั้น จริงหรือไม่

ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ
ทนายคลายทุกข์
ยินดีต้อนรับ
Administrator
สมาชิกว่างงาน

ทนายอาสา ทนายคลายทุกข์ ทนายฟรี

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 06:10:38 am »

ประวัติลบไม่ได้
การไม่ขาดคุณสมบัติสอบราชการ

สายด่วน 084-6764477 จ-ส. 9.00-18.00 น.เท่านั้น
ถ้าให้ดำเนินการทางคดี จะมีค่าใช้จ่ายตามปกติ
Nuttawut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 11:51:24 pm »

ขอรบกวนด้วยน่ะคับ
พอดีผมไปสมัครงานที่เเห่งหนึ่ง ซึ่งสัมภาสผ่าน ผมดีใจมาก เเต่พออีก1สัปดา ทางโรงงานโทรมาบอกว่า..ผมมีคดียาเสพติตไว้เผื่อจำหน่า 15เม่ด (ตอนนั้นที่โดนจับผมอายุ17ปี เมื่อวันที่ 11 ธันวาคม 2549)ซึ่งทางโรงงานบอกว่าขอปฏิเศษ การร่วมงาน..ผมเสียใจมาก
เเต่มีเพิ่ลเเนะนำว่า   ไปลบคดีเเละกลับมาสมัครไหม่..ผมจึงอยากให้คุนทนายช่วยเรื่องนี้คับ กรุณาเเนะนำด้วยน่ะคับ

ปล.  ผมอ่านจากทางเวฟไซน์ มีท่อนหนึ่ง..มีใจความว่า...ผุ้ที่กระทำความผิดก่อนวันที่ 5 ธันวาคม 2550 สามารถลบประวัติที่เคยทำผิดได้ อยากทราบว่า ทำได้จิงรึป่าวคับ ถ้าทำได้จิง ผมต้องเริ่มจากจุดไหนคับ 

ปล.ฝากขอบคุน. มา ณ ที่นี้ด้วยคับ
ขออนุญาติสอบถามครับ พอดีเมื่อตอนอายุ 16 ปี ถูกเป็นผู้ต้องหาคดีพากผู้เยาว์ ศาลตัดสินรอลงอาญา 2 ปี และคุมความประพฤติ 1 ปี และทั้ง 2 อย่างสิ้นสุดลงแล้ว ปัจจุบันเรียนจบ ป.ตรี และกำลังจะบรรจุราชการแต่กังวลเรื่องคดีที่เคยมีจะไม่ผ่าน มีคนแนะนำว่าเราสามารถไปที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ และสามารถขอลบประวัติอาชญากรที่เป็นคดีเยาวชนได้นั้น จริงหรือไม่

ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ
หน้า: [1] |   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์